http://www.thaifancyfish.com
สร้างเว็บไซต์Engine by iGetWeb.com

 หน้าแรก

 บทความ

 ข่าวสาร สาระ

 เว็บบอร์ด

 รวมรูปภาพ

 Fish for sale

 ประกาศขายสินค้าฟรี


Instagram

Google+
 

 




ผลการประกวดปลาสวยงาม วันประมงน้อมเกล้าฯ ครั้งที่23

ผลการประกวดปลาสวยงาม วันประมงน้อมเกล้าฯ ครั้งที่23

 

 

 

ผลการประกวดปลาสวยงาม

"งานวันประมงน้อมเกล้าฯ ครั้งที่ 23"

ณ.ศูนย์การค้าฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต

วันที่ 1-10 กรกฏาคม 2554


ปลากัด
๑. ปลากัดครีบส้ัน หางเดี่ยว กลุมสีออน (A)
รางวัลชนะเลิศ นายบุญรอด สุนศักดิ์สวัสดิ์ เบอรตู ๓๕ โทร ๐๘๑๔๙๖๕๕๙๒
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ Freedom Betta เบอรตู๒๑ โทร ๐๘๕๘๖๘๙๙๘๐
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายจุรายุ รอยสําราญ เบอรตู๕ โทร ๐๘๔๑๐๙๑๙๑๖
รางวัลชมเชย นายนิรุต จงสกุล เบอรตู๖ โทร ๐๘๖๐๙๘๔๑๘๙
รางวัลชมเชย คุณเลิศศักดิ์ เนียมรักษา เบอรตู๑๑ โทร ๐๘๕๑๔๘๔๘๘๔
รางวัลชมเชย นายพฤฒ โชติศรี เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๕๖๗๖๔๑๔๑
รางวัลชมเชย นายปุญญพัฒน ตันตินิธิกุล เบอรตู๒๙ โทร ๐๘๑๔๑๒๐๙๐๐
รางวัลชมเชย นายบุญรอด สุนศักดิ์สวัสดิ์ เบอรตู๓๖ โทร ๐๘๑๔๙๖๕๕๙๒
รางวัลชมเชย นายธนากร ขุนแทน เบอรตู๔๑ โทร ๐๘๖๐๑๓๕๐๔๙
รางวัลชมเชย คุณฟาใส เพชรจรูญ เบอรตู๔๓ โทร ๐๘๓๑๓๐๔๘๑๙
รางวัลชมเชย สามพี่นองปลากัดไทย เบอรตู๕๘ โทร ๐๘๓๘๐๘๕๘๑๒
รางวัลชมเชย นายพจนกร ศรีผล เบอรตู๕๙ โทร๐๘๔๑๖๖๙๐๙๗


๒. ปลากัดครีบส้ัน หางเดี่ยว กลุมสีเขม (B)
รางวัลชนะเลิศ นายปกรณ ธนาวินท เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๗๖๙๓๔๕๖๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ คุณจิดาภา อติพยัคฆ เบอรตู๒๒ โทร ๐๘๑๙๑๔๔๕๗๙
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายปกรณ ธนาวินท เบอรตู๑๑ โทร ๐๘๗๖๙๓๔๕๖๔
รางวัลชมเชย นายนิรุต จงสกุล เบอรตู๙ โทร ๐๘๖๐๙๘๔๑๘๙
รางวัลชมเชย P.S.betta เบอรตู๑๘ โทร ๐๘๔๙๗๒๕๕๘๘
รางวัลชมเชย นายกฤษฏากร สมบัติทวี เบอรตู๒๕ โทร ๐๘๓๖๐๕๕๕๑๒
รางวัลชมเชย คุณชัยฤกษ พัฒนาชัย เบอรตู๒๖ โทร๐๘๑๔๓๑๑๑๓๑
รางวัลชมเชย คุณสิิร อัษฏษธร เบอรตู๓๐ โทร ๐๘๔๖๗๗๘๘๓๗๓. ปลากัดครีบส้ัน หางเดี่ยว

 ๓.กลุมหลากสี (แฟนซี) (C)
รางวัลชนะเลิศ นายกองภพ โนนจุย เบอรตู๑ โทร ๐๘๖๒๐๕๕๒๒๒
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายสิทธิเดช ทองเครือ เบอรตู๔๑ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ BETTA – ZONE เบอรตู๔๖ โทร ๐๘๙๙๙๔๙๙๑๑
รางวัลชมเชย นายพฤฒ โชติศรี เบอรตู๗ โทร ๐๘๕๖๗๖๔๑๔๑
รางวัลชมเชย Betta 123 เบอรตู๑๓ โทร ๐๘๑๘๘๐๘๓๘๘
รางวัลชมเชย นายภูภาส สุวรรณากาศ เบอรตู๒๓ โทร ๐๘๑๗๒๐๐๖๒๓
รางวัลชมเชย รานเกร็ดมรกต เบอรตู๓๓ โทร ๐๘๙๔๘๙๒๑๐๘
รางวัลชมเชย กลมกลอมปลากัดไทย เบอรตู๓๖ โทร ๐๘๑๕๕๐๕๙๕๐
รางวัลชมเชย BETTA – ZONE เบอรตู๔๗ โทร ๐๘๙๙๙๔๙๙๑๑


๔. ปลากัดครีบส้ัน หางเดี่ยว หางพระจันทรครึ่งดวง (Half Moon) กลุมสีออน (D)
รางวัลชนะเลิศ นายวินัย วัจนาภรณ เบอรตู๓ โทร ๐๘๙๑๑๓๘๐๑๙
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายอําพล ีวนะมาวิน เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๑๙๐๕๕๓๒๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ พัฒ/Tanatong 945 เบอรตู๑๖ โทร ๐๘๖๓๓๗๕๕๕๔
รางวัลชมเชย นายบุญรอด สุนศักดิ์สวัสดิ์ เบอรตู๔ โทร ๐๘๑๔๙๖๕๕๙๒
รางวัลชมเชย นายอําพล ีวนะมาวิน เบอรตู๑๑ โทร ๐๘๑๙๐๕๕๓๒๓
รางวัลชมเชย นายอําพล ีวนะมาวิน เบอรตู๑๔ โทร ๐๘๑๙๐๕๕๓๒๓


๕. ปลากัดครีบส้ัน หางเดี่ยว หางพระจันทรครึ่งดวง (Half Moon) กลุมสีเขม (E)
รางวัลชนะเลิศ Twin farm เบอรตู๑ โทร ๐๘๑๗๙๙๔๙๐๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายธนากร ติรวัฒนลาภ เบอรตู๓๒ โทร ๐๘๔๓๑๙๕๔๓๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ Twin farm เบอรตู๒ โทร ๐๘๑๗๙๙๔๙๐๔
รางวัลชมเชย นายจุรายุ รอยสําราญ เบอรตู๗ โทร ๐๘๔๑๐๙๑๙๑๖
รางวัลชมเชย POP/ทวีสิทธิ์ เบอรตู๑๓ โทร ๐๘๖๓๓๗๕๕๔
รางวัลชมเชย Hui เบอรตู๒๑ โทร ๐๘๑๖๕๑๑๐๒๒๖.

๖.ปลากัดครีบส้ัน หางเดี่ยว หางพระจันทรครึ่งดวง (Half Moon) กลุมหลากสี (แฟนซี) (F)
รางวัลชนะเลิศ POP/ทวีสิทธิ์ เบอรตู๑๙ โทร ๐๘๖๓๓๗๕๕๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ราน FARM FISH เบอรตู๓๒ โทร ๐๘๓๙๐๙๙๑๕๙
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ POP/ทวีสิทธิ์ เบอรตู๒๐ โทร ๐๘๖๓๓๗๕๕๔
รางวัลชมเชย นายมนตชัย อัศนีวุฒิกร เบอรตู๒ โทร ๐๘๕๘๐๒๕๗๐๘
รางวัลชมเชย นายมนตชัย อัศนีวุฒิกร เบอรตู๓ โทร ๐๘๕๘๐๒๕๗๐๘
รางวัลชมเชย นายพฤฒ โชติศรี เบอรตู๑๓ โทร ๐๘๕๖๗๖๔๑๔๑
รางวัลชมเชย POP/ทวีสิทธิ์ เบอรตู๑๕ โทร ๐๘๖๓๓๗๕๕๔
รางวัลชมเชย POP/ทวีสิทธิ์ เบอรตู๑๖ โทร ๐๘๖๓๓๗๕๕๔
รางวัลชมเชย POP/ทวีสิทธิ์ เบอรตู๑๘ โทร ๐๘๖๓๓๗๕๕๔
รางวัลชมเชย Siam Aquatic เบอรตู๒๖ โทร๐๘๑๔๘๐๑๖๙๘
รางวัลชมเชย Pitipong Kitngam เบอรตู๔๕ โทร ๐๘๖๘๐๔๗๗๗๘
รางวัลชมเชย Pitipong Kitngam เบอรตู๔๖ โทร ๐๘๖๘๐๔๗๗๗๘
รางวัลชมเชย จนกลาปลากัด เบอรตู๕๑ โทร ๐๘๑๘๑๘๐๓๒๐
รางวัลชมเชย นายวรรชนัย  ปนทอง เบอรตู๖๗ โทร ๐๘๓๕๔๘๘๖๐๔
รางวัลชมเชย BETTA’S FAMILY เบอรตู๖๘ โทร ๐๘๙๑๒๑๑๗๙๕
รางวัลชมเชย นายสิทธิเดช ทองเครือ เบอรตู๗๓ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลชมเชย คุณบัณฑิตา สายสุวรรณ เบอรตู๗๙ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลชมเชย คุณนงนุช สายสุวรรณ เบอรตู๘๖ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลชมเชย คุณนงนุช สายสุวรรณ เบอรตู๘๘ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
๗. ปลากัดครีบส้ัน หางคู รวมทุกประเภทสี (G)
รางวัลชนะเลิศ Betta 123 เบอรตู๖ โทร ๐๘๑๘๘๐๘๓๘๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ คุณพรรัดเกลา ภารชาตรี เบอรตู๓ โทร ๐๘๕๔๘๔๕๒๔๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๑๖ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลชมเชย Betta 123 เบอรตู๙ โทร ๐๘๑๘๘๐๘๓๘๘
รางวัลชมเชย นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๑๗ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลชมเชย ASIA FARM เบอรตู๓๒ โทร ๐๘๑๒๙๒๓๐๙๔
รางวัลชมเชย ASIA FARM เบอรตู๓๕ โทร ๐๘๑๒๙๒๓๐๙๔
รางวัลชมเชย ASIA FARM เบอรตู๓๗ โทร ๐๘๑๒๙๒๓๐๙๔๘.

๘.ปลากัดยักษครีบส้ัน รวมทุกประเภทหางและสี (H)
รางวัลชนะเลิศ คุณพรรัดเกลา ภารชาตรี เบอรตู๔ โทร ๐๘๕๔๘๔๕๒๔๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ คุณพรรัดเกลา ภารชาตรี เบอรตู๓ โทร ๐๘๕๔๘๔๕๒๔๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ Giant Betta World เบอรตู๕ โทร ๐๘๖๑๕๗๗๑๓๒
รางวัลชมเชย Giant Betta World เบอรตู๖ โทร ๐๘๖๑๕๗๗๑๓๒
รางวัลชมเชย Giant Betta World เบอรตู๑๐ โทร ๐๘๖๑๕๗๗๑๓๒
รางวัลชมเชย นายอําพล ีวนะมาวิน เบอร  ตู๑๓ โทร ๐๘๑๙๐๕๕๓๒๓


๙. ปลากัดยักษครีบส้ัน หางเดี่ยว หางพระจันทรครึ่งดวง (Half Moon) หลากสีรวมทุกประเภทสี (I)
รางวัลชนะเลิศ คุณพรรัดเกลา ภารชาตรี เบอรตู๗ โทร ๐๘๕๔๘๔๕๒๔๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ คุณอรชพร ปาลกะวงศณ อยุธยา เบอรตู๑๐ โทร ๐๘๗๙๒๖๗๑๑๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายอําพล ีวนะมาวิน เบอรตู๒๐ โทร ๐๘๑๙๐๕๕๓๒๓
รางวัลชมเชย Giant Betta World เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๖๑๕๗๗๑๓๒
รางวัลชมเชย นายอําพล ีวนะมาวิน เบอรตู๑๙ โทร ๐๘๑๙๐๕๕๓๒๓
รางวัลชมเชย นายอําพล ีวนะมาวิน เบอรตู๒๑ โทร ๐๘๑๙๐๕๕๓๒๓


๑๐. ปลากัดครีบยาว หางเดี่ยว รวมทุกประเภทสี (J)
รางวัลชนะเลิศ นายธนิต สุวรรณากาศ เบอรตู๓๗ โทร ๐๘๑๗๒๐๐๖๒๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ สมิหลาเบตตา เบอรตู๑๕ โทร ๐๘๔๙๗๓๐๓๓๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายธนิต สุวรรณากาศ เบอรตู๓๙ โทร ๐๘๑๗๒๐๐๖๒๓
รางวัลชมเชย สมิหลาเบตตา เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๔๙๗๓๐๓๓๓
รางวัลชมเชย สมิหลาเบตตา เบอรตู๑๔ โทร ๐๘๔๙๗๓๐๓๓๓
รางวัลชมเชย ิ สมหลาเบตตา เบอรตู๑๖ โทร ๐๘๔๙๗๓๐๓๓๓
รางวัลชมเชย สมิหลาเบตตา เบอรตู๑๘ โทร ๐๘๔๙๗๓๐๓๓๓
รางวัลชมเชย สมิหลาเบตตา เบอรตู๒๐ โทร ๐๘๔๙๗๓๐๓๓๓
รางวัลชมเชย นายศุภพงษ แพงคํานึง เบอรตู๓๔ โทร ๐๘๑๗๗๗๗๐๓๑๑๑. ปลากัดครีบยาว หางคูรวมทุกประเภทสี (K)
รางวัลชนะเลิศ นายสมชัย ไพบูลยวรากิจ เบอรตู๑ โทร ๐๘๑๘๑๗๔๔๐๙
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ Betta 123 เบอรตู๙ โทร ๐๘๑๘๘๐๘๓๘๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ คุณพรรัดเกลา ภารชาตรี เบอรตู๗ โทร ๐๘๕๔๘๔๕๒๔๕
รางวัลชมเชย Betta 123 เบอรตู๑๑ โทร ๐๘๑๘๘๐๘๓๘๘
รางวัลชมเชย ปลากัดนองขวัญขาว เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๑๘๑๘๐๓๒๐
รางวัลชมเชย นายธนัฏฐา สุวรรณากาศ เบอรตู๑๕ โทร ๐๘๑๗๒๐๐๖๒๓


๑๒. ปลากัดครีบยาว หางจักร หางหนามเตยหรือหางมงกุฎ รวมทุกประเภทสี (L)
รางวัลชนะเลิศ นายธนิต สุวรรณากาศ เบอรตู๓๕ โทร ๐๘๑๗๒๐๐๖๒๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายชาติชาย ขุนทอง เบอรตู๕๒ โทร ๐๘๑๓๔๖๔๐๓๙
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๒๔ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลชมเชย นายสมชัย ไพบูลยวรากิจ เบอรตู๘ โทร ๐๘๑๘๑๗๔๔๐๙
รางวัลชมเชย เยาวลักษณฟารม เบอรตู๑๓ โทร ๐๘๑๓๑๓๗๖๙๐
รางวัลชมเชย เยาวลักษณฟารม เบอรตู๑๔ โทร ๐๘๑๓๑๓๗๖๙๐
รางวัลชมเชย นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๑๙ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลชมเชย นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๒๐ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลชมเชย นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๒๒ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลชมเชย ตนกลาปลากัด เบอรตู๒๖ โทร ๐๘๑๘๑๘๐๓๒๐
รางวัลชนะเลิศ นายธนิต สุวรรณากาศ เบอรตู๓๘ โทร ๐๘๑๗๒๐๐๖๒๓
๑๓. ปลากัดครีบยาว หางพระจันทรครึ่งดวง (Half Moon) รวมทุกประเภทสี (M)
รางวัลชนะเลิศ คุณพรรัดเกลา ภารชาตรี เบอรตู๒๕ โทร ๐๘๕๔๘๔๕๒๔๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ BETTA – ZONE เบอรตู๔๒ โทร ๐๘๙๙๙๔๙๙๑๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ASIA FARM เบอรตู๒๗ โทร ๐๘๑๒๙๒๓๐๙๔
รางวัลชมเชย นายปุญญพัฒน ตันตินิธิกุล เบอรตู๑๑ โทร ๐๘๑๔๑๒๐๙๐๐
รางวัลชมเชย Betta Paradise เบอรตู๒๑ โทร ๐๘๑๘๒๘๒๔๘๕
รางวัลชมเชย คุณพรรัดเกลา ภารชาตรี เบอรตู๒๖ โทร ๐๘๕๔๘๔๕๒๔๕
รางวัลชมเชย นายสิทธิเดช ทองเครือ เบอรตู๓๕ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลชมเชย นายสิทธิเดช ทองเครือ เบอรตู๓๖ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลชมเชย คุณบัณฑิตา สายสุวรรณ เบอรตู๔๔ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลชมเชย คุณปฐมา อาวุธสุโต เบอรตู๔๗ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔
รางวัลชมเชย นายวศิน เกิดสมบุญ เบอรตู๔๙ โทร ๐๘๙๖๖๘๓๑๓๔ผลการประกวดปลาสวยงาม

ปลาทอง


๑. ปลาทองสิงหญี่ปุน ขนาดไมเกิน ๓ นิ้ว (A)
รางวัลชนะเลิศ วัฒนโชกุล เบอรตู๑๔๘ โทร ๐๘๑๔๔๒๒๐๖๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ เด็กชายวงศกร อดิเรกกิตติคุณ เบอรตู๑๐๐ โทร ๐๘๑๖๙๙๒๐๐๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๘๘ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลชมเชย นายดิเรก พุมจันทร เบอรตู๘๗ โทร ๐๘๖๓๕๓๙๓๒๙
รางวัลชมเชย นายชาติชาย อารียจิตเกษม เบอรตู๑๐๖ โทร ๐๘๑๘๑๖๖๘๖๖
รางวัลชมเชย นายยรรยง อุดมแสวงโชค เบอรตู๑๑๑ โทร ๐๘๑๘๙๙๙๒๓๙
รางวัลชมเชย M.D. FARM เบอรตู๑๑๒ โทร ๐๘๑๘๘๗๗๐๑๒
รางวัลชมเชย M.D. FARM เบอรตู๑๓๗ โทร ๐๘๑๘๘๗๗๐๑๒
รางวัลชมเชย นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๑๓๘ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕


๒. ปลาทองสิงหตามิด ขนาดไมเกิน ๓ นิ้ว (B)
รางวัลชนะเลิศ นายไชยวัฒน พันธุอํานวย เบอรตู๑๑๗ โทร ๐๘๖๐๕๘๘๗๙๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ S.P. FRAM (บวย) เบอรตู๗๙ โทร ๐๘๔๑๕๔๔๙๘๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ S.P. FRAM (บวย) เบอรตู๘๑ โทร ๐๘๔๑๕๔๔๙๘๘
รางวัลชมเชย นายไชยวัฒน พันธุอํานวย เบอรตู๑๑๖ โทร ๐๘๖๐๕๘๘๗๙๘
รางวัลชมเชย นายสุพัฒน ชนะพัฒน เบอรตู๑๑๘ โทร ๐๘๔๔๓๔๗๕๓๓
รางวัลชมเชย โบว ฟารมทอง เบอรตู๑๓๕ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕๓.

๔.ปลาทองออรันดาหัววุน ขนาดไมเกิน ๓ นิ้ว (C)
รางวัลชนะเลิศ นายวิิศษฎ วิโรจนรังสวรรค เบอรตู๗๐ โทร ๐๘๓๙๑๑๐๑๘๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ตน S.B.G. เบอรตู๓๐ โทร ๐๘๑๔๙๘๗๘๖๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ Porn Bangna เบอรตู๗๔ โทร ๐๘๘๔๙๓๗๒๙๓
รางวัลชมเชย Porn Bangna เบอรตู๒๓ โทร ๐๘๘๔๙๓๗๒๙๓
รางวัลชมเชย นายดิเรก พุมจันทร เบอรตู๒๗ โทร ๐๘๖๓๕๓๙๓๒๙
รางวัลชมเชย First Gold Fish เบอร  ตู๖๘ โทร ๐๘๔๔๓๔๗๕๓๓


๕. ปลาทองริวกิ้น ขนาดไมเกิน ๒.๕ นิ้ว (D)
รางวัลชนะเลิศ นายประวิทย โลหอรชุน เบอรตู ๔๘ โทร ๐๘๑๘๓๐๓๑๒๐
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ 4 Gold Fish เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๕๑๖๓๘๖๔๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ สรัลวิชญ เบอรตู๕๔ โทร ๐๘๑๕๘๙๕๒๘๑
รางวัลชมเชย นายชวลิต โอโมดา เบอรตู๑ โทร ๐๘๔๓๕๕๑๕๕๕
รางวัลชมเชย โจ เบอรตู๔ โทร ๐๘๑๖๓๙๖๓๓๙
รางวัลชมเชย AUN-OREO เบอรตู๕๑ โทร ๐๘๖๙๙๒๕๗๙๙
รางวัลชมเชย โจ เบอรตู๕๕ โทร ๐๘๑๖๓๙๖๓๓๙
รางวัลชมเชย M.D. FARM เบอรตู๕๖ โทร ๐๘๑๘๘๗๗๐๑๒


๖. ปลาทองสิงหญี่ปุน ขนาด 3 นิ้วขึ้นไป (E)
รางวัลชนะเลิศ แชมป เบอรตู๒๖๖ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ OSK Prenium เบอรตู๓๐๒ โทร ๐๘๑๘๒๐๐๓๗๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายประพล อนุเคราะหดิรก เบอรตู๓๐๘ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย B.N.B. ฟารมทอง เบอรตู๒๖๕ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย นายภิญโญ จิรวาณิช เบอรตู๓๐๐ โทร ๐๘๕๓๔๑๐๓๑๗
รางวัลชมเชย M.D. FARM เบอรตู๓๑๑ โทร ๐๘๑๘๘๗๗๐๑๒๖.

๗.ปลาทองสิงหดําตามิด ขนาด ๓ นิ้วขึ้นไป (F)
รางวัลชนะเลิศ โบว ฟารมทอง เบอรตู๒๘๖ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายไชยวัฒน พันธุอํานวย เบอรตู๓๒๕ โทร ๐๘๖๐๕๘๘๗๙๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายประวิทย โลหอรชุน เบอรตู๒๘๔ โทร ๐๘๑๘๓๐๓๑๒๐
รางวัลชมเชย บุปผา ฟารม เบอรตู๒๘๕ โทร ๐๒๓๓๗๔๔๘๖
รางวัลชมเชย บุปผา ฟารม เบอรตู๒๘๕ โทร ๐๒๓๓๗๔๔๙๖
รางวัลชมเชย โบว ฟารมทอง เบอรตู๓๒๙ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕


๘. ปลาทองสิงหลูกผสม ขนาด ๓ นิ้วขึ้นไป (G)
รางวัลชนะเลิศ Rai Jin Ranchakin Farm เบอรตู๒๔๕ โทร ๐๘๑๔๙๔๗๑๗๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายภิญโญ จิรวาณิช เบอรตู๒๕๕ โทร ๐๘๕๓๔๑๐๓๑๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายชาติชาย อารียจิตเกษม เบอรตู๒๔๗ โทร ๐๘๑๘๑๖๖๘๖๖
รางวัลชมเชย เด็กชายวงศกร อดิเรกกิตติคุณ เบอรตู๑๘๘ โทร ๐๘๑๖๙๙๒๐๐๘
รางวัลชมเชย นายประพล อนุเคราะหดิลก เบอรตู๒๔๒ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย นายยรรยง อุดมแสวงโชค เบอรตู๒๔๖ โทร ๐๘๑๘๙๙๙๒๓๙
รางวัลชมเชย นายภิญโญ จิรวาณิช เบอรตู๒๕๑ โทร ๐๘๕๓๔๑๐๓๑๗


๙. ปลาทองออรันดาหัววุน ขนาด ๓ นิ้วขึ้นไป (H)
รางวัลชนะเลิศ วัฒนโชกุล เบอรตู๑๖๕ โทร ๐๘๑๔๔๒๒๐๖๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายมนตชัย อัศนีวุฒิกร เบอรตู๒๒๐ โทร ๐๘๕๘๐๒๕๗๐๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายประพล อนุเคราะหดิลก เบอรตู๑๘๐ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย โบว ฟารมทอง เบอรตู๑๗๕ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย โบว ฟารมทอง เบอร  ตู๒๒๕ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย นายประกิต ชมศักดิ์สกุล เบอรตู๒๒๘ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย นายประพล อนุเคราะหดิลก เบอรตู๒๓๐ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย  เปยก บางบอน เบอรตู๒๓๑ โทร ๐๘๑๘๑๒๒๑๖๑
รางวัลชมเชย วัฒนโชกุล เบอรตู๒๓๕ โทร ๐๘๑๔๔๒๒๐๖๔
รางวัลชมเชย M.D. FARM เบอรตู๒๓๗ โทร ๐๘๑๘๘๗๗๐๑๒๙.

๑๐.ปลาทองริวกิ้น ขนาด ๒.๕ นิ้วขึ้นไป (I)
รางวัลชนะเลิศ นายยรรยง อุดมแสวงโชค เบอรตู๑๕๓ โทร ๐๘๑๘๙๙๙๒๓๙
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ เด็กชายวงศกร อดิเรกกิตติคุณ เบอรตู๑๕๕ โทร ๐๘๑๖๙๙๒๐๐๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ B.N.B ฟารมทอง เบอรตู๒๐๙ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย นายประวิทย โลหอรชุน เบอรตู๑๕๒ โทร ๐๘๑๘๓๐๓๑๒๐
รางวัลชมเชย B.N.B ฟารมทอง เบอรตู๑๕๘ โทร ๐๘๑๔๘๒๙๑๘๕
รางวัลชมเชย นายชัยศาล ลิ่มกิตติสุวรรณ เบอรตู๒๐๖ โทร ๐๘๐๐๙๑๕๙๑๕
รางวัลชมเชย สรัลวิชญ เบอรตู๓๓๖ โทร ๐๘๑๕๘๙๕๒๘๑


๑๑. ปลาทองไซด์วิว รวมพันธุแททุกสายพันธุ (J)
รางวัลชนะเลิศ Yes Gold Fish เบอรตู๓๒๒ โทร ๐๘๑๕๒๖๒๗๑๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายไพโรจน จิรัตนอินทานนท เบอรตู๓๒๓ โทร ๐๘๑๗๕๑๒๗๒๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ คุณรุงวัฒนา รับศรีสุขสกุล เบอรตู๓๒๑ โทร ๐๘๑๘๒๗๑๙๗๑
รางวัลชมเชย คุณรุงวัฒนา รับศรีสุขสกุล เบอรตู๒๗๖ โทร ๐๘๑๘๒๗๑๙๗๑
รางวัลชมเชย คุณรุงวัฒนา ั รบศรีสุขสกุล เบอรตู๓๑๔ โทร ๐๘๑๘๒๗๑๙๗๑
รางวัลชมเชย นายชวลิต โอโมดา เบอรตู๓๑๘ โทร ๐๘๔๓๕๕๑๕๕๕ผลการประกวดปลาสวยงาม

ปลาปอมปาดัวร
๑. ปลาปอมปาดัวร Brown Discus เชน 5สีนํ้าตาล, 5สีเขียว, 5สีเหลือง ฯลฯ (A)
รางวัลชนะเลิศ วัฒนะ ฟารม เบอรตู๑๐ โทร ๐๘๑๘๔๕๑๔๐๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ วัฒนะ ฟารม เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๑๘๔๕๑๔๐๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายวิบูลย อาริยะกวี เบอรตู๑ โทร ๐๘๑๔๘๗๓๙๑๗
รางวัลชมเชย DON เบอรตู๓ โทร ๐๘๗๒๕๕๕๕๒๕
รางวัลชมเชย นายวิบูลย อาริยะกวี เบอรตู๔ โทร ๐๘๑๔๘๗๓๙๑๗
รางวัลชมเชย WOWDISCUS เบอรตู๖ โทร ๐๘๙๑๙๙๐๙๑๒


๒. ปลาปอมปาดัวร Red Turquoise เชน 7สีแดง,7สีบลู,7สีเหลืองไทเกอร, ลายงูฯลฯ (B)
รางวัลชนะเลิศ จสอ.ธรรมนูญ พูลสงวน เบอรตู๑๕ โทร ๐๘๑๑๗๑๗๐๓๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ จสอ.ธรรมนูญ พูลสงวน เบอรตู๑๔ โทร ๐๘๑๑๗๑๗๐๓๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ วัฒนะ ฟารม เบอรตู๑๙ โทร ๐๘๑๘๔๕๑๔๐๖
รางวัลชมเชย จสอ.ธรรมนูญ พูลสงวน เบอรตู๒๑ โทร ๐๘๑๑๗๑๗๐๓๑
รางวัลชมเชย จสอ.ธรรมนูญ พูลสงวน เบอรตู๒๒ โทร ๐๘๑๑๗๑๗๐๓๑
รางวัลชมเชย วัฒนะ ฟารม เบอรตู๒๔ โทร ๐๘๑๘๔๕๑๔๐๖


๓. ปลาปอมปาดัวร Striped Pigeon Blood เชน ฝุนลาย, ฝุนลายงูฯลฯ (C)
รางวัลชนะเลิศ P&Y DISCUS FARM เบอรตู๓๘ โทร ๐๘๖๙๐๖๘๕๗๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ WOWDISCUS เบอรตู๓๖ โทร ๐๘๙๑๙๙๐๙๑๒
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ สมศักดิ์ฟารม เบอรตู๒๙ โทร ๐๘๑๔๘๖๐๕๔๙
รางวัลชมเชย จสอ.ธรรมนูญ พูลสงวน เบอรตู๒๗ โทร ๐๘๑๑๗๑๗๐๓๑
รางวัลชมเชย จสอ.ธรรมนูญ พูลสงวน เบอรตู๓๑ โทร ๐๘๑๑๗๑๗๐๓๑
รางวัลชมเชย สมศั ์ กดิฟารม เบอรตู๓๗ โทร ๐๘๑๔๘๖๐๕๔๙

๔.ปลาปอมปาดัวร Solid Blue เชน บลูไดมอน, บลูเยอรมัน ฯลฯ (D)
################ไมมีการตัดสิน################


๕. ปลาปอมปาดัวร Solid Red เชน สยามรูบี้, กํามะหยี่, ซันเมลา ฯลฯ (E)
รางวัลชนะเลิศ เอี่ยม ฟารม เบอรตู๔๗ โทร ๐๘๗๗๐๑๔๖๘๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ www.Discuscommunity.com เบอรตู๔๖ โทร ๐๘๑๖๓๒๓๕๕๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ จสอ.ธรรมนูญ พูลสงวน เบอรตู๔๒ โทร ๐๘๑๑๗๑๗๐๓๑
รางวัลชมเชย สมศักดิ์ฟารม เบอรตู๓๙ โทร ๐๘๑๔๘๖๐๕๔๙
รางวัลชมเชย สมศักดิ์ฟารม เบอรตู๔๕ โทร ๐๘๑๔๘๖๐๕๔๙
รางวัลชมเชย มงคล ฟารม เบอรตู๕๐ โทร ๐๘๑๖๑๗๗๙๒๐
๖. ปลาปอมปาดัวร Open ทุกสายพันธุ เฉพาะปลาที่ไมจัดอยูในประเภท A-E (F)
รางวัลชนะเลิศ วัฒนะ ฟารม เบอรตู๕๒ โทร ๐๘๑๘๔๕๑๔๐๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายวิบูลย อาริยะกวี เบอรตู๕๕ โทร ๐๘๑๔๘๗๓๙๑๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ สมศักดิ์ฟารม เบอรตู๕๗ โทร ๐๘๑๔๘๖๐๕๔๙
รางวัลชมเชย นายไกรฤกษ บุณยรังควร เบอรตู๕๓ โทร ๐๘๓๒๕๗๒๒๒๓
รางวัลชมเชย P&Y DISCUS FARM เบอรตู๕๔ โทร ๐๘๖๙๐๖๘๕๗๗
รางวัลชมเชย DON เบอรตู๕๖ โทร ๐๘๗๒๕๕๕๕๒๕ผลการประกวดปลาสวยงาม

ปลาหมอครอสบรีด
๑. ฟลาวเวอรฮอรน (Flower horn) หัวมีมารคเฉพาะขอบตาแดงเทาน้ัน ขนาดไมเกิน ๖ นิ้ว (A)
รางวัลชนะเลิศ เด็กชายธนากร หกเหลี่ยม เบอรตู๔๐ โทร ๐๘๑๕๕๙๔๘๐๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายวิฑูรย โคกสวน เบอรตู๑๐ โทร ๐๘๙๕๐๑๗๙๗๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายไพศาล เอื้อวิทยากุล เบอรตู๒๑ โทร ๐๘๑๘๙๙๐๑๕๗
รางวัลชมเชย นายพงศักดิ์ บุญศรี เบอรตู๒๗ โทร ๐๘๖๖๔๓๒๓๖๗
รางวัลชมเชย นายกฤษกร จริงจริต เบอร  ตู๒๘ โทร ๐๘๒๒๒๔๔๑๗๓
รางวัลชมเชย นายสานิต สุวรรณนอย เบอรตู๔๔ โทร ๐๘๑๒๕๕๖๒๒๐
๒. ฟลาวเวอรฮอรน (Flower horn) หัวมีมารคเฉพาะขอบตาแดงเทาน้ัน ขนาด ๖ - ๘ นิ้ว (B)
รางวัลชนะเลิศ นายสายชล  ปนทอง เบอรตู๖๒ โทร ๐๘๙๐๒๔๒๔๕๐
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายสุวิทย ีลรุงเรือง เบอรตู๗๒ โทร ๐๘๑๙๑๑๐๐๙๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายรุงเรือง เมธากุลวณิชย เบอรตู๘๓ โทร ๐๘๗๐๕๑๖๕๐๖
รางวัลชมเชย นายสายชล  ปนทอง เบอรตู๕๖ โทร ๐๘๙๐๒๔๒๔๕๐
รางวัลชมเชย นายสุวิทย ีล  รุงเรือง เบอรตู๗๕ โทร ๐๘๑๙๑๑๐๐๙๗
รางวัลชมเชย นายปรีชา ธรรมทักษา เบอรตู๗๗ โทร ๐๘๑๔๕๖๑๑๗๗
๓. ฟลาวเวอรฮอรน (Flower horn) หัวมีมารคเฉพาะขอบตาแดงเทาน้ัน ขนาด ๘ นิ้วขึ้นไป (C)
รางวัลชนะเลิศ นายทวีศักดิ์ เลาโสภาภิรมณ เบอรตู๑๔๒ โทร ๐๘๓๙๗๓๘๔๗๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายรุงเรือง เมธากุลวณิชย เบอรตู๑๓๗ โทร ๐๘๗๐๕๑๖๕๐๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายรุงเรือง เมธากุลวณิชย เบอรตู๑๔๙ โทร ๐๘๗๐๕๑๖๕๐๖
รางวัลชมเชย ปอม ดุอร เบอรตู๑๔๔ โทร ๐๘๙๙๔๔๘๑๕๕
รางวัลชมเชย ดร.ชนสิทธิ์ สังสิทธิวงค เบอรตู๑๔๕ โทร ๐๘๑๓๑๑๘๐๘๔
รางวัลชมเชย นายปรีชา ธรรมทักษา เบอรตู๑๕๒ โทร ๐๘๑๔๕๖๑๑๗๗

๔.ปลาหมอครอสบรีดตัวสั้น (Short Body) รวมทุกสายพันธุขนาด ๓ นิ้วขึ้นไป (D)Q
รางวัลชนะเลิศ นายศิิรชัย ศรีบุญสง เบอรตู๙๑ โทร ๐๘๒๐๕๐๙๓๐๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายอํานาจ บุญเครือพันธุ เบอรตู๙๙ โทร ๐๘๑๔๘๖๕๒๗๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายไพโรจน เชี่ยวชาญ เบอรตู๙๕ โทร ๐๘๑๗๓๕๒๘๘๕
รางวัลชมเชย นายไพโรจน เชี่ยวชาญ เบอรตู๙๐ โทร ๐๘๑๗๓๕๒๘๘๕
รางวัลชมเชย นายทวีศักดิ์ เลาโสภาภิรมย เบอรตู๑๐๓ โทร ๐๘๓๙๗๓๘๔๗๘
รางวัลชมเชย นายอํานาจ บุญเครือพันธุ เบอรตู๑๑๒ โทร ๐๘๑๔๘๖๕๒๗๔


๕. ปลาหมอครอสบรีด รวมทุกสายพันธุที่ไมจัดอยูในประเภท A-D ขนาด ๕ นิ้วขึ้นไป (E)
รางวัลชนะเลิศ - เบอรตู - โทร -
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ลุงแดง ฟารม เบอรตู๑๑๗ โทร ๐๘๑๖๒๑๐๔๘๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายสานิต สุวรรณนอย เบอรตู๑๒๕ โทร ๐๘๑๒๕๕๖๒๒๐
รางวัลชมเชย นายมณฑล กิจรัตนา เบอรตู๑๑๙ โทร ๐๘๑๘๓๓๘๗๔๑
รางวัลชมเชย นายรุงเรือง เมธากุลวณิชย เบอรตู๑๒๗ โทร ๐๘๗๐๕๑๖๕๐๖
รางวัลชมเชย นายฤทธิรงค เชื้อสกุล เบอรตู๑๒๖ โทร ๐๘๕๘๐๖๖๐๖๕


ปลาหางนกยูง
๑. ปลาหางนกยูงโมเสค (A)
รางวัลชนะเลิศ เด็กหญิงมนัสนันท ภูประพันธ เบอรตู๑๒ โทร ๐๘๙๔๔๒๑๗๓๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นางสาวภิรมณ ภูประพันธ เบอรตู๑๕ โทร ๐๘๗๗๑๖๙๔๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นางสาวมานิตย นาวารัตน เบอรตู๑๐ โทร ๐๘๓๒๙๖๘๑๑๗
รางวัลชมเชย นางสาวมานิตย นาวารัตน เบอรตู๑๑ โทร ๐๘๓๒๙๖๘๑๑๗
รางวัลชมเชย นางสาวภิรมณ ภูประพันธ เบอรตู๑๔ โทร ๐๘๗๗๑๖๙๔๕๗
รางวัลชมเชย A.T.GUPPY FARM เบอรตู๔ โทร ๐๘๖๙๗๗๘๗๒๖


๒. ปลาหางนกยูงทักซิโด(B)
รางวัลชนะเลิศ A.T.GUPPY FARM เบอรตู๒๑ โทร ๐๘๖๙๗๗๘๗๒๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นางสาวมานิตย นาวารัตน เบอรตู๒๗ โทร ๐๘๓๒๙๖๘๑๑๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นางสาวมานิตย นาวารัตน เบอรตู๒๖ โทร ๐๘๓๒๙๖๘๑๑๗
รางวัลชมเชย เด็กหญิงมนัสนันท ภูประพันธ เบอรตู๒๘ โทร ๐๘๙๔๔๒๑๗๓๖
รางวัลชมเชย นางสาวภิรมณ ภูประพันธ เบอรตู๓๐ โทร ๐๘๗๗๑๖๙๔๕๗
รางวัลชมเชย ขิง + ขา ฟารม เบอรตู๑๗ โทร ๐๘๙๒๑๓๒๐๓๑


๓. ปลาหางนกยูงกราส (C)
รางวัลชนะเลิศ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๓๓ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๓๔ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ตน –  ปงปอนดฟารม เบอรตู๓๕ โทร ๐๘๙๗๔๗๒๐๔๐
รางวัลชมเชย คุณบุณยรักษ เจริญกุล เบอรตู๔๘ โทร ๐๘๑๘๓๓๒๗๗๓
รางวัลชมเชย ตน –  ปงปอนดฟารม เบอรตู๓๘ โทร ๐๘๙๗๔๗๒๐๔๐
รางวัลชมเชย คุณสันฐิติ อินหุน เบอรตู๔๓ โทร ๐๘๑๔๕๕๘๒๘๗

๔.ปลาหางนกยูงสเน็กสกิน (D)
รางวัลชนะเลิศ มะปราง นกยูง ฟารม เบอรตู๖๐ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ มะปรางนกยูง ฟารม เบอรตู๖๑ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ขิง + ขา ฟารม เบอรตู๕๔ โทร ๐๘๙๒๑๓๒๐๓๑
รางวัลชมเชย สิงคโปร เบอรตู๖๕ โทร ๐๘๑๗๒๑๒๐๓๒
รางวัลชมเชย นางสาวมานิตย นาวารัตน เบอรตู๗๐ โทร ๐๘๓๒๙๖๘๑๑๗
รางวัลชมเชย นายคหัส สิหะนาท เบอรตู๖๙ โทร ๐๘๑๔๕๕๘๒๘๗


๕. ปลาหางนกยูงโซลิคคัลเลอร (E)
รางวัลชนะเลิศ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๗๕ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๗๓ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๗๗ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลชมเชย TON GUPPY เบอรตู๘๒ โทร ๐๘๔๕๓๕๓๒๘๘
รางวัลชมเชย AIR FORCE FARM เบอรตู๘๓ โทร ๐๘๙๒๒๑๗๓๔๔
รางวัลชมเชย นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๗๔ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗


๖. ปลาหางนกยูงอัลบิโน (ตาแดง) รวมพันธุ (F)
รางวัลชนะเลิศ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๘๘ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๘๖ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๙๒ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลชมเชย นายปยพล ชูประเสริฐ เบอรตู๑๐๒ โทร ๐๘๗๕๐๙๙๓๗๔
รางวัลชมเชย TON GUPPY เบอรตู๑๐๕ โทร ๐๘๔๕๓๕๓๒๘๘
รางวัลชมเชย นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๘๙ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗


๗. ปลาหางนกยูงริบบอน และ/หรือสวอลโล (G)
รางวัลชนะเลิศ TON GUPPY เบอรตู๑๒๕ โทร ๐๘๔๕๓๕๓๒๘๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายปยพล ชูประเสริฐ เบอรตู๑๒๘ โทร ๐๘๗๕๐๙๙๓๗๔
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นางสาวภิรมณ ภูประพันธ เบอรตู๑๒๔ โทร ๐๘๗๗๑๖๙๔๕๗
รางวัลชมเชย ดุย GUPPY เบอรตู๑๒๑ โทร ๐๘๔๐๗๘๓๕๔๒
รางวัลชมเชย นายประเสริฐศักดิ์ โกมลจันทร เบอรตู๑๑๕ โทร ๐๘๖๕๕๙๕๘๕๗
รางวัลชมเชย คุณสิิรญาดา ีลวัฒนกิจ เบอรตู๑๑๒ โทร ๐๘๙๘๙๖๒๐๓๖

๘. ปลาหางนกยูงรวมสายพันธุ เฉพาะที่ไมไดอยูในประเภท A-G (H)
รางวัลชนะเลิศ TON GUPPY เบอรตู๑๕๒ โทร ๐๘๔๕๓๕๓๒๘๘
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ มะปราง นกยูง ฟารม เบอรตู๑๔๒ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ มะปราง นกยูง ฟารม เบอรตู๑๔๓ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลชมเชย มะปราง นกยูง ฟารม เบอรตู๑๔๔ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลชมเชย นางสาวภิรมณ ภูประพันธ เบอรตู๑๕๕ โทร ๐๘๗๗๑๖๙๔๕๗
รางวัลชมเชย คุณสันฐิติ อินหุน เบอรตู๑๕๘ โทร ๐๘๑๓๗๒๗๔๗๓


สัตวนํ้าทะเลสวยงาม
๑. ปลาการตูนสมขาว (A)
รางวัลชนะเลิศ นายประเทศ สังขสุขศิิรกุล เบอรตู๒ โทร ๐๘๑๙๔๔๑๑๕๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายปราโมทย สังขสุขศิิรกุล เบอรตู๓ โทร ๐๘๑๙๔๔๑๑๕๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายนภดล เสนหาญ เบอรตู๗ โทร -
รางวัลชมเชย วาที่รต.สวางพงศ สมมาตร เบอรตู๑ โทร ๐๘๔๑๐๘๐๒๒๐
รางวัลชมเชย คุณกัลยา สังขสุขศิิรกุล เบอรตู๔ โทร ๐๘๑๙๔๔๑๑๕๕
รางวัลชมเชย Seven Seas Marine Farm เบอรตู๘ โทร -


๒. ปลาการตูนดํา (B)
รางวัลชนะเลิศ นายประทุม สังขสุขศิิรกุล เบอรตู๒ โทร ๐๘๑๙๔๔๑๑๕๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายปราโมทย สังขสุขศิิรกุล เบอรตู๑ โทร ๐๘๑๙๔๔๑๑๕๕
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ นายวรศักดิ์ อินทุประภา เบอรตู๘ โทร ๐๘๕๕๙๔๗๐๗๘
รางวัลชมเชย นายสมยศ สินธุมาลย เบอรตู๓ โทร -
รางวัลชมเชย นายสมยศ สินธุมาลย เบอรตู๔ โทร -
รางวัลชมเชย นายสมยศ สินธุมาลย เบอรตู๖ โทร -


สัตวนํ้าสวยงามไทย
๑. ปลากระดี่มุก (A)
รางวัลชนะเลิศ มะปราง นกยูงฟารม เบอรตู๑๑ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ มะปราง นกยูงฟารม เบอรตู๑๐ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ เยาวลักษณฟารม เบอรตู๒ โทร ๐๘๑๓๑๓๗๖๙๐
รางวัลชมเชย มะปราง นกยูงฟารม เบอรตู๑๔ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗
รางวัลชมเชย เยาวลักษณฟารม เบอรตู๑ โทร ๐๘๑๓๑๓๗๖๙๐
รางวัลชมเชย มะปราง นกยูงฟารม เบอรตู๑๓ โทร ๐๘๙๐๑๔๘๔๕๗


๒. ปลากราย (B)
รางวัลชนะเลิศ นายประภัทสร เอี่ยมสําอางค เบอรตู๑๐ โทร ๐๘๘๔๗๖๙๒๖๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ นายประวิทย โลหอรชุน เบอรตู๔ โทร ๐๘๑๘๓๐๓๑๒๐
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ เยาวลักษณฟารม เบอรตู๗ โทร ๐๘๑๓๑๓๗๖๙๐
รางวัลชมเชย นายประวิทย โลหอรชุน เบอรตู๓ โทร ๐๘๑๘๓๐๓๑๒๐
รางวัลชมเชย เยาวลักษณ ฟารม เบอรตู๘ โทร ๐๘๑๓๑๓๗๖๙๐
รางวัลชมเชย นายประภัทสร เอี่ยมสําอางค เบอรตู๙ โทร ๐๘๘๔๗๖๙๒๖๓

 

 

godaddy web statistics

 

 

Tags : ปลาสวยงาม การเี้ลี้ยงปลาสวยงาม สารคดีปลาสวยงาม โรคปลาสวยงาม ท่องเที่ยวเมืองไทย แหล่งท่องเที่ยว สถานที่ท่องเที่ยว

view

สถิติ

เปิดเว็บ26/10/2009
อัพเดท08/08/2017
ผู้เข้าชม4,063,092
เปิดเพจ5,469,799
ฟาร์มปลาทองรายแรกในบ้านโปร่งราชบุรี

โรงเรียนสอนศิลปะและคอมพิวเตอร์กราฟิก Art For Fun



 หน้าแรก

 บทความ

 เว็บบอร์ด

รวมรูปภาพ

ลงประกาศขายสินค้า

 ติดต่อเรา

[close]
view